was successfully added to your cart.

Pilipinas #1 as Top Investment Property

Ang pagbili ng rental property ay isa sa mga paborito kong paraan para magkaroon ng passive income. Kaya naman natuwa ako nang mabasa ko ang pananaliksik na ginawa ng Global Property Guide at lumabas na Pilipinas ang pinakamaganda sa 25 bansang sinuri nila kung rental property ang pag-uusapan.

Tinatawag ding investment property o income property ang rental property.

Ito ang mga data points na ginamit ng Global Property Guide:

  • Average monthly rent para sa 120 square meter na bahay
  • Rental income tax rate, assuming na ang monthly rental income ay PhP75,000 pataas
  • Average rental yield o ang kitang aasahan ng landlord bilang balik sa kaniyang investment o return on investment bago bawasan ng tax, maintenance fees at iba pang gastusin

Read: Analysis – Philippies as #1 Investment Property Destination

RankCountryYieldTaxRent
1Philippines6.13%4.06%USD2,422
2Unite Arab Emirates5.19%5.00%3,070
3Costa Rica7.48%5.16%1,450
4Panama5.75%2.08%2,075
5Indonesia8.61%20.00%2,486
6Barbados5.48%7.50%2,501
7Thailand5.13%2.73%2,029
8Ireland6.64%10.05%2,077
9France2.79%10.00%4,379
10Cyprus5.12%0.00%966
11Germany3.99%2.71%1,769
12Croatia5.43%8.40%1,320
13Bulgaria6.24%10.00%997
14Hungary5.24%13.50%1,621
15Greece4.17%7.50%1,460
16Spain4.70%19.00%2,531
17Canada3.98%25.00%3,740
18Morocco5.52%10.70%854
19South Africa3.88%12.80%1,636
20Argentina4.48%14.70%1,490
21Colombia6.51%24.75%1,548
22Malta4.35%23.33%2,229
23Portugal5.45%26.44%1,939
24Latvia3.8%17.25%1,074
25Turkey3.62%21.94%1,128

vincerapisura.com


Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: